Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

38 Đỗ Quang Đẩu street, Phạm Ngũ Lão ward, District 1, Hồ Chí Minh city, Việt Nam, District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam·지도에서 보기

Tốt리뷰 247개
7.5
요금 보기
요금 확인
1 / 16
체크인14:00부터
체크아웃12:00까지
주차✕ 없음
WiFi✓ 무료
반려동물✕ 불가
조식정보 없음

소개

Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 là một homestay ở Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 5,3 km, với phòng từ 16 m² đến 32 m² và ba loại phòng có ban công nhìn ra thành phố. Chỗ nghỉ này phù hợp với du khách muốn đi bộ đến các quán bar và nhà hàng của Phạm Ngũ Lão cũng như các bảo tàng và chợ trung tâm thành phố, và muốn có phòng máy lạnh với phòng tắm riêng.

Dải phòng trải từ Phòng Queen 16 m² với giường king lớn đến căn hộ 32 m² có phòng ngủ riêng, phòng khách với ghế sofa giường và bếp. Các phòng 30 m² có ban công nằm ở giữa, và khu vực chung có sân hiên với đồ nội thất ngoài trời cùng dịch vụ đưa đón sân bay.

Dịch vụ thuê xe đạp và tour xe đạp được cung cấp để khám phá quận, và thủ tục nhận phòng kéo dài đến nửa đêm, thuận tiện cho khách đến muộn. Dịch vụ giặt là và ủi đồ cũng có sẵn.

객실

객실 유형 5개 · 16–32 m²

Năm loại phòng có chung những tiện nghi cơ bản: phòng tắm riêng, máy lạnh và minibar trong mọi phòng. Điểm khác biệt nằm ở diện tích và cách bố trí. Ba phòng có ban công và bốn phòng nhìn ra thành phố. Các phòng 30 m² và căn hộ 32 m² có diện tích sàn rộng hơn hai phòng 16 m².

Căn hộ có ban công 32 m² là lựa chọn đầy đủ nhất, với phòng ngủ riêng, phòng khách có ghế sofa giường và bếp. Hai phòng 30 m² đều có ban công, nhưng Phòng Queen có ban công thêm một giường đơn bên cạnh giường king, còn Phòng Double Deluxe có ban công có bếp và ghế sofa giường. Phòng Queen và Phòng Queen Deluxe đều 16 m², nhưng chỉ phòng sau có view thành phố.

Phòng Queen có ban công — Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

Phòng Queen có ban công

30 m² 최대 8명 1 giường đơn và 1 giường lớn (cỡ King)
Ban côngView thành phốMáy sấy tóc

Với diện tích 30 m², phòng này kết hợp một giường king lớn với một giường đơn và mở ra ban công nhìn ra thành phố. Phòng tắm riêng có vòi sen, và đây là lựa chọn cho ban công cùng một giường phụ mà không có bếp.

요금 보기
Phòng Queen — Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

Phòng Queen

16 m² 최대 4명 1 giường lớn (cỡ King)
Sàn gỗ cứng hoặc sàn parquetDịch vụ phát trực tuyến (như Netflix)Ấm đun nước điện

Một trong hai phòng 16 m², có giường king lớn, phòng tắm riêng với vòi sen và bidet, cùng sàn gỗ cứng hoặc sàn parquet, một đặc điểm mà không loại phòng nào khác có. Phòng không có ban công và không có view thành phố, điều làm nó khác với Phòng Queen Deluxe.

요금 보기
Căn hộ có ban công — Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

Căn hộ có ban công

32 m² 최대 8명 1 giường lớn (cỡ King) và 1 ghế sofa giường
BếpBàn ănBan công

Căn lớn nhất với diện tích 32 m² là một căn hộ có phòng ngủ riêng với giường king lớn, phòng khách có ghế sofa giường và bếp với tủ lạnh, lò vi sóng và ấm đun nước điện. Ban công nhìn ra thành phố, và đây là cách bố trí duy nhất ở đây có phòng ngủ riêng.

요금 보기
Phòng Queen Deluxe — Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

Phòng Queen Deluxe

16 m² 최대 4명 1 giường lớn (cỡ King)
View thành phốTủ quần áoDịch vụ phát trực tuyến (như Netflix)

Phòng 16 m² với giường king lớn và view thành phố, là phòng duy nhất trong hai phòng 16 m² nhìn ra thành phố. Phòng có máy lạnh, tivi với dịch vụ phát trực tuyến, tủ quần áo, ấm đun nước điện và phòng tắm riêng với vòi sen, bidet và máy sấy tóc.

요금 보기
Phòng Double Deluxe có ban công — Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1

Phòng Double Deluxe có ban công

30 m² 최대 8명 1 ghế sofa giường và 1 giường lớn (cỡ King)
Tủ lạnhLò vi sóngBan công

Phòng 30 m² này bổ sung bếp vào cách bố trí có ban công, với tủ lạnh, lò vi sóng, bộ đồ bếp và bàn ăn, cùng một ghế sofa giường đặt cạnh giường king lớn. Ban công nhìn ra thành phố, và phòng tắm riêng có vòi sen cùng đồ vệ sinh miễn phí.

요금 보기

시설 및 서비스

시설 44개
Phòng tắm riêng
Máy lạnh
WiFi miễn phí
Phòng gia đình
Đưa đón sân bay
Phòng không hút thuốc
Quầy tour
Vòi sen
Minibar
Giữ hành lý

Các nhu cầu hằng ngày được đáp ứng bằng WiFi miễn phí trong phòng, thang máy, an ninh 24 giờ, dịch vụ giữ hành lý, giặt là và ủi đồ. Ngoài ra còn có minimarket tại chỗ, đổi tiền và máy ATM.

Chỗ nghỉ có quầy tour và dịch vụ concierge, đồng thời cung cấp thuê xe đạp, tour xe đạp và các tour hoặc lớp học về văn hóa địa phương. Về di chuyển có dịch vụ đưa đón sân bay, và thủ tục nhận phòng, trả phòng nhanh giúp rút ngắn thời gian. Sân hiên với đồ nội thất ngoài trời cho khách một chỗ ngồi ngoài trời.

Trong phòng, mọi phòng đều có minibar và hầu hết có ấm đun nước điện, còn mỗi phòng tắm có vòi sen hoặc bồn tắm, bidet, máy sấy tóc, đồ vệ sinh miễn phí và dép đi trong nhà. Có phòng gia đình và phòng không hút thuốc, còn một loại phòng có sàn gỗ cứng hoặc sàn parquet.

일반

  • Sân hiên
  • Đồ nội thất ngoài trời
  • Thuê xe đạp
  • Tour xe đạp
  • Tour hoặc lớp học về văn hóa địa phương
  • Dịch vụ concierge
  • Máy ATM/máy rút tiền tại chỗ
  • Đổi tiền
  • Giặt là
  • Dịch vụ ủi đồ
  • Minimarket tại chỗ
  • Thang máy
  • An ninh 24 giờ
  • Nhận phòng/trả phòng nhanh
  • Sàn gỗ cứng hoặc sàn parquet

식음료

  • Minibar

객실 내

  • Phòng tắm riêng
  • Bồn tắm hoặc vòi sen
  • Vòi sen
  • Bidet
  • Đồ vệ sinh miễn phí
  • Máy sấy tóc
  • Khăn tắm
  • Dép đi trong nhà
  • Ấm đun nước điện
  • Tủ lạnh
  • Tủ quần áo
  • Bàn ăn
  • Bàn làm việc
  • Khăn trải giường
  • Giá phơi quần áo

미디어 및 기술

  • Dịch vụ phát trực tuyến (như Netflix)
  • Tivi
  • Dịch vụ internet

Homestay nằm trên đường Đỗ Quang Đẩu, khu Phạm Ngũ Lão thuộc Quận 1, khu phố dành cho khách ba lô với các quán bar và nhà hàng, và phố đi bộ Bùi Viện nằm gần đó. Khu phố đông đúc sau khi trời tối, phù hợp với du khách muốn đi chơi khuya. Các quán bar và nhà hàng nằm trong vòng 50 m, bao gồm M Village Phạm Ngũ Lão, 30 Billiard Bar, Mad Dog Bar và Phở Quỳnh. Chợ Thái Bình, cách 200 m, là chợ địa phương để mua sắm hằng ngày.

Bến xe buýt Sài Gòn cách 100 m và ga Sài Gòn cách 2,2 km, nên du khách đến bằng xe buýt hay tàu hỏa có thể tới chỗ nghỉ nhanh chóng. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách homestay 5,3 km và dịch vụ đưa đón sân bay của chỗ nghỉ phục vụ hành trình này. Hồ Crescent cách 5,5 km. Phần lớn các điểm tham quan trung tâm đi bộ được từ đây, còn những hành trình dài hơn qua thành phố tốt nhất nên đi bằng taxi hoặc xe công nghệ.

Công viên Tao Đàn, cách 800 m, là công viên xanh với những lối đi râm mát ở trung tâm. Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh, cách 950 m, trưng bày bộ sưu tập nghệ thuật Việt Nam, còn Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh, cách 1,3 km, ghi lại những năm chiến tranh qua ảnh và máy bay được trưng bày ngoài trời. Chợ Bến Thành, cách 1 km, là khu chợ có mái che chuyên về vải, cà phê và quà lưu niệm.

  • Bến xe buýt Sài Gòn
    Bến xe buýt cách chỗ nghỉ một quãng đi bộ ngắn
    100 m
  • Chợ Thái Bình
    Chợ địa phương để mua sắm hằng ngày, cách vài phút đi bộ
    200 m
  • Công viên Tao Đàn
    Công viên xanh với những lối đi râm mát ở trung tâm thành phố
    800 m
  • Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh
    Bảo tàng nghệ thuật Việt Nam trong khoảng cách đi bộ
    950 m
  • Chợ Bến Thành
    Chợ có mái che chuyên về vải, cà phê và quà lưu niệm
    1000 m
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Bảo tàng về Chiến tranh Việt Nam với máy bay trưng bày ngoài trời
    1.3 km

나에게 맞는 숙소일까?

추천:

  • ✓bạn muốn có quán bar và nhà hàng trong vòng 50 m, còn các bảo tàng và chợ trung tâm chỉ cách một quãng đi bộ ngắn.
  • ✓bạn đi cùng gia đình hoặc theo nhóm: có phòng gia đình, và căn hộ 32 m² có phòng ngủ riêng cùng phòng khách với ghế sofa giường.
  • ✓bạn muốn có view thành phố từ phòng: bốn trong năm loại phòng nhìn ra thành phố, và ba trong số đó có ban công.
  • ✓bạn dự định nấu ăn hoặc để thức ăn trong phòng: căn hộ và Phòng Double Deluxe có ban công đều có bếp với tủ lạnh và lò vi sóng.
  • ✓bạn muốn khám phá quận bằng xe đạp: có dịch vụ thuê xe đạp và tour xe đạp, cùng quầy tour tại chỗ.

비추천:

  • ✕bạn muốn thanh toán khi đến nơi: chỗ nghỉ yêu cầu thanh toán trước bằng chuyển khoản ngân hàng, và chỗ nghỉ gửi hướng dẫn sau khi bạn đặt phòng.
  • ✕bạn cần một đêm yên tĩnh ở phía đường phố: một số khách cho biết các phòng quay ra đường có tiếng xe cộ đáng kể, còn phòng phía sau yên tĩnh hơn.
  • ✕bạn đi bằng ô tô: chỗ nghỉ không có bãi đỗ xe, nên bạn sẽ phải sắp xếp nơi đỗ ở chỗ khác.
  • ✕bạn muốn nệm mềm: một số khách mô tả nệm rất cứng, còn những người khác thấy thoải mái.

투숙객 후기

인증된 리뷰 247개
7.5

Khách khen trước hết vị trí trung tâm, tiếp theo là nhân viên, những người hướng dẫn nhận phòng rõ ràng và cung cấp lời khuyên địa phương, cùng giá trị tương xứng cho một kỳ nghỉ ở trung tâm. Nhược điểm chính là tiếng ồn: các phòng quay ra đường có thể ồn ào, còn phòng phía sau yên tĩnh hơn.

직원8.9
위치8.8
무료 WiFi8.7
가성비8.2
청결도7.6
편안함7.6
시설7.5

자주 묻는 질문

Một đêm tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có giá bao nhiêu?

Giá thay đổi tùy theo loại phòng, mùa và ngày bạn chọn, vì vậy giá cho kỳ nghỉ của bạn nên được kiểm tra tại giá trực tiếp trên các trang đối tác của chúng tôi.

Làm thế nào để đến Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1?

Homestay nằm trên đường Đỗ Quang Đẩu, khu Phạm Ngũ Lão thuộc Quận 1, với Bến xe buýt Sài Gòn cách 100 m và ga Sài Gòn cách 2,2 km. Chỗ nghỉ không có bãi đỗ xe, nên khách đến bằng ô tô cần tính trước nơi để xe. Chỗ nghỉ đề nghị khách cho biết giờ đến dự kiến trước.

Gần Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có những gì?

Trong khoảng một kilômét bạn sẽ thấy Chợ Thái Bình ở 200 m, Công viên Tao Đàn ở 800 m, Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh ở 950 m và Chợ Bến Thành ở 1 km. Các quán bar và nhà hàng khu Phạm Ngũ Lão, bao gồm M Village Phạm Ngũ Lão và Phở Quỳnh, cách khoảng 50 m, còn bến xe buýt Sài Gòn cách 100 m.

Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có phòng gia đình không?

Có, Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có phòng gia đình. Căn hộ có ban công 32 m² là lựa chọn lớn nhất, với phòng ngủ riêng và phòng khách có ghế sofa giường; các loại phòng 30 m² và 32 m² đón tối đa 8 khách, còn phòng 16 m² tối đa 4 khách.

Tôi thanh toán tiền phòng tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 bằng cách nào?

Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 yêu cầu thanh toán trước khi đến bằng chuyển khoản ngân hàng. Sau khi bạn đặt phòng, chỗ nghỉ sẽ liên hệ và gửi hướng dẫn chuyển khoản.

Giờ nhận phòng và trả phòng tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 là khi nào?

Nhận phòng tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 từ 14:00 đến nửa đêm, và trả phòng từ 08:00 đến 12:00. Bạn có thể ghi giờ đến dự kiến vào ô Yêu cầu đặc biệt khi đặt phòng.

Tôi có thể thuê xe đạp hoặc đặt tour tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 không?

Có, homestay cung cấp dịch vụ thuê xe đạp và tour xe đạp, cùng tour hoặc lớp học về văn hóa địa phương, và có quầy tour. Dịch vụ concierge và đổi tiền cũng có sẵn.

WiFi tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có miễn phí không?

Có, WiFi có sẵn trong phòng tại Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 và miễn phí. Một số loại phòng cũng có tivi với dịch vụ phát trực tuyến.

Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có dịch vụ đưa đón sân bay không?

Có, Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 có dịch vụ đưa đón sân bay. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách chỗ nghỉ 5,3 km, và dịch vụ đưa đón là cách trực tiếp nhất để đi từ homestay đến sân bay.

Home Away Do Quang Dau- Homestay, City Center, D1 · 사진 (16)
7.5 Tốt리뷰 247개
요금 보기